ข่าว: http://www.opencart2004.com/index.php/topic,1330.0.html
รับผู้สนับสนุนเว็บไซต์ โดยการซื้อ BANNER เพื่อกิจกรรมของชาว Opencart

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: บริการที่ยอดแย่ของ ทีโอทีพะเยา (มีคลิปเสียง พนง.)  (อ่าน 3954 ครั้ง)

signalnco

• VIP
  • พ่อค้าออนไลน์
  • Like : +2/-0
  • Member No: 84
พอดีผมพึ่งไปติดอินเตอร์เน็ต แบบ Fiber optic ของทีโอที มาครับ
เป็นแพ็กเกจ 12/2 Mbps ราคาประมาณ 1500+ vat7% ต่อเดือน ยกเว้นค่าธรรมเนียมติดตั้งฟรี
เป็นสัญญาการใช้งาน 1 ปี ได้เร้าเตอร์แบบมีไวเลส ของยีห้อ FORTH รุ่น GEO-4500WS มา 1 ตัว

พอติดตั้งเสร็จก็ลองใช้งานจาก LAN ได้ปกติ ไวเลส ก็ปกติ
แต่พอวันต่อมาดันใช้งานไวเลสไม่ได้เลย ก็เลยแจ้งเสียไปที่ ศูนย์บริการ ทีโอที พะเยา

รอ ....รอ
รอ...รอ...

อีกสองวัน ช่างจากทีโอที พะเยา ก็เข้ามาดูให้
แล้วก็บอกว่าใช้งานไวเลสไม่ได้ครับ เครื่องมีปัญหาให้เอาเข้าไปที่ ศูนย์บริการ
ปกติส่วนตัวก็ไม่ค่อยมีเวลาอยู่แล้ว มีงานเยอะ แต่ด้วยความจำเป็นที่ต้องใช้งานอินเตอร์เน็ต โดยเฉพาะไวเลส จำเป็นมากเพราะมีคอมฯ หลายตัว ไว้ทำมาหากิน
ขาดเน็ต ก็ขาดรายได้ว่างั้นเถอะ

ภายในวันนั้น ก็เลยเข้าไปที่ศูนย์บริการ ทีโอที พะเยา พร้อมเร้าเตอร์แบบมีไวเลส(แต่ใช้งานไวเลสไม่ได้) ยีห้อ FORTH ที่ช่างบอกใช้งานไม่ได้ 
แล้วก็ได้รับการแก้ปัญหาตามคลิปเสียงนี่แหละครับ

http://www.4shared.com/mp3/69Q3oXHb/11_online.html
link
คือ ต้องจ่ายเงินเพิ่มอย่างเดียว เพื่อซื้อ access point ราคาสองพันกว่าบาท
หรือหากยกเลิกสัญญาก็ต้องจ่าย 12 รอบบิลก่อน 1500*12=18,000 บาท  พึ่งใช้มาไม่ถึง 1 อาทิตย์

กลุ้มใจจัง รู้สึกไม่ดีเลย
ใบหน้าขาวใสแบบบริ๊งๆ ต้องครีมมะขามพะเยาค่ะ,
จำหน่ายของเล่นเสริมพัฒนาการ ของเล่นเสริมพัฒนาการ คุณภาพดี ราคาถูก

sevenkids

• VIP
  • Don't Judge The Book By Cover
  • Member No: 9
    • www.sevenkidsshop.com

เค้าเลิกใช้ landline แล้ว  ตอนนี้ใช้ 3g แบบ aircard สบายใจก่า
ถึงแม้ตอนปลายๆ ปีที่แล้วจะเน่าเพราะขยายเสาสัญญาณก็ตาม
เพราะตอนนี้สัญญาณดีแร่ะ

จะเอาไงต่อหล่ะ ท่านพี่เขย
Sevenkidsshop ร้านค้าออนไลน์จำหน่ายรถเข็นเด็กมือสองlink คาร์ซีทมือสองlink เก้าอี้ High Chair มือสองแบรนด์ดัง นำเข้าจากประเทศญี่ปุ่น

Mahingsa

• VIP
  • พ่อค้ามือใหม่
  • Like : +1/-0
  • Member No: 430
    • healthshop2u
ต้องลองดูสัญญานะครับ เขาได้ระบุเรื่องการรับประกันตัวเราเตอร์ที่แถมมาหรือเปล่า
ไม่งั้นก็ต้องลงทุนเพิ่มอยู่ดี หากสัญญาไม่ได้ระบุ อีกทั้งยังอ้างว่า ก็ของแถมอ่ะ

ทุกวันนี้ของที่เขาแถมมา ผมไม่ได้หยิบมาใช้เลย
เพราะซื้อตัวอย่างมาใช้ ยิ่งมีรับประกันแบบตลอดชีพ  โอ้ย ใช้กันลืมไปเลย
HEALTHSHOP2U  วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลด น้ำหนัก สมุนไพร สุขภาพ ของแท้ ราคาถูก
EC2PAY Pre Order พรีออเดอร์ สั่งง่ายๆ จ่ายที่เดียว  ได้ทั่วโ

signalnco

• VIP

เค้าเลิกใช้ landline แล้ว  ตอนนี้ใช้ 3g แบบ aircard สบายใจก่า
ถึงแม้ตอนปลายๆ ปีที่แล้วจะเน่าเพราะขยายเสาสัญญาณก็ตาม

ตอนนี้ที่พะเยา โฆษณาว่า 3G ใช้ได้แล้ว แต่พอไปถามบอกว่าวิ่งไม่ถึงซะงั้น เซ็งเลย

ถามว่าจะเอาไงต่อ คงตัดปัญหา ต้องซื้อเองอะครับ รอ TOT คงไม่ไหว เดี๋ยว..เจ้าแหยมยโสธร จะดูยูทูบไม่ได้ มังปิดเทอมพอดี คริคริ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม 2012, 09:10:56 AM โดย signalnco »
ใบหน้าขาวใสแบบบริ๊งๆ ต้องครีมมะขามพะเยาค่ะ,
จำหน่ายของเล่นเสริมพัฒนาการ ของเล่นเสริมพัฒนาการ คุณภาพดี ราคาถูก

sevenkids

• VIP
  • Don't Judge The Book By Cover
  • Member No: 9
    • www.sevenkidsshop.com

ตอนนี้ที่พะเยา โฆษณาว่า 3G ใช้ได้แล้ว แต่พอไปถามบอกว่าวิ่งไม่ถึงซะงั้น เซ็งเลย

ถามว่าจะเอาไงต่อ คงตัดปัญหา ต้องซื้อเองอะครับ รอ TOT คงไม่ไหว เดี๋ยว..เจ้าแหยมยโสธร จะดูยูทูบไม่ได้ มังปิดเทอมพอดี คริคริ

ลิงปิดเทอม เด่วแม่ความดันขึ้นอีก 5555555
Sevenkidsshop ร้านค้าออนไลน์จำหน่ายรถเข็นเด็กมือสองlink คาร์ซีทมือสองlink เก้าอี้ High Chair มือสองแบรนด์ดัง นำเข้าจากประเทศญี่ปุ่น

ด.ต. ธงชัย กล่อมสุวรรณ

• เพิ่งสมัคร
  • *
  • Like : +0/-0
  • Member No: 663
ที่โรงพักผมใช้อยู๋ครับ..แต่ปัญหาของผมกลับตรงกันข้ามกับท่านคือปิดไวเลทไม่ได้...เพราะมันปล่อยสัญญาณรบกวนความถี่วิทยุตำรวจ(ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ..ว่า 2.4 G จะไปเฟสกับความถี่ 156.000 Mhz) ถามช่างtot..ตอบว่ารุ่นนี้สั่งปิดไวเลทไม่ได้ครับ...ของผมใช้ 20/1 อยู่..ผมได้ฟังเสียงพนักงานแล้ว...ผมว่าคุณถามผิดที่ครับ..คุณต้องขอคุยกับวิศวฯของ tot ที่นั่นครับ..tot ไม่มีอำนาจจะไปปิด ไวเลทใครทั้งนั้น...และที่ว่า..ใช้ไวเลทแล้วหลุดบ่อยก็ไม่จริง...(มันไม่เกี่ยวกัน) แต่เสาของมันคุณภาพต่ำ..ผมแกะออกมาแล้วต่อ Omni 2.4Ghz..15db กระจายสัญญาณแบบรอบทิศทาง  ครอบคลุม  5  กิโลเมตร  ติดไว้บนเสาวิทยุโรงพักสูง 30 เมตร รัศมีการกระจายสัญญาณ...คุณจะเอากี่กิโลเมตรล่ะ...นี่คือวิธีแก้ไวเลทไม่แรง...ผมฝากลิ๊งไว้ให้นะ....http://www.sys2u.com/ProductGroup.php?ProductGroupID=05link  ผมต้องใช้ ทั้ง VPN ( ระบบpolis )และ ADSL ( Netฯ) เบอร์ผม เผื่อมีงานอะไรให้ นายดาบ...แก่ๆรับใช้ครับ 081-9433683 สภ.อัมพวา 034-725625-7
 Facebook  amphawapolice   /ธงชัย กล่อมสุวรรณ  / พี่เสืออัมพวา

pickawan

• Amazon for Opencart Project 10% Running
  • Administrator
  • เจ้าสัว
  • งดตอบคำถามแกผู้ที่ไม่ให้เครดิตผู้พัฒนา
  • Like : +58/-0
  • Member No: 3
    • ร้านค้าออนไลน์
ที่โรงพักผมใช้อยู๋ครับ..แต่ปัญหาของผมกลับตรงกันข้ามกับท่านคือปิดไวเลทไม่ได้...เพราะมันปล่อยสัญญาณรบกวนความถี่วิทยุตำรวจ(ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ..ว่า 2.4 G จะไปเฟสกับความถี่ 156.000 Mhz) ถามช่างtot..ตอบว่ารุ่นนี้สั่งปิดไวเลทไม่ได้ครับ...ของผมใช้ 20/1 อยู่..ผมได้ฟังเสียงพนักงานแล้ว...ผมว่าคุณถามผิดที่ครับ..คุณต้องขอคุยกับวิศวฯของ tot ที่นั่นครับ..tot ไม่มีอำนาจจะไปปิด ไวเลทใครทั้งนั้น...และที่ว่า..ใช้ไวเลทแล้วหลุดบ่อยก็ไม่จริง...(มันไม่เกี่ยวกัน) แต่เสาของมันคุณภาพต่ำ..ผมแกะออกมาแล้วต่อ Omni 2.4Ghz..15db กระจายสัญญาณแบบรอบทิศทาง  ครอบคลุม  5  กิโลเมตร  ติดไว้บนเสาวิทยุโรงพักสูง 30 เมตร รัศมีการกระจายสัญญาณ...คุณจะเอากี่กิโลเมตรล่ะ...นี่คือวิธีแก้ไวเลทไม่แรง...ผมฝากลิ๊งไว้ให้นะ....http://www.sys2u.com/ProductGroup.php?ProductGroupID=05link  ผมต้องใช้ ทั้ง VPN ( ระบบpolis )และ ADSL ( Netฯ) เบอร์ผม เผื่อมีงานอะไรให้ นายดาบ...แก่ๆรับใช้ครับ 081-9433683 สภ.อัมพวา 034-725625-7
 Facebook  amphawapolice   /ธงชัย กล่อมสุวรรณ  / พี่เสืออัมพวา
โอ้ว ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ระบบเมล์มีปัญหา ไม่ต้อง PM ถามน่ะคับ เมล์มาถามตรงๆเลยคับ ติดตั้งร้านค้าออนไลน์ระบบOpencart FullOption
link

ด.ต. ธงชัย กล่อมสุวรรณ

• เพิ่งสมัคร
  • *
  • Like : +0/-0
  • Member No: 663
มี router 2 ตัว คือ Polis กับ Internet มี Load balance และก็ Wireless Access Point 3ตัว ชั้นละ 1ตัว router ทั้ง 2 ตัวได้ตั้งค่าเป็น bridge mode และต่อเข้ากับช่อง Wan1 และ Wan2 โดย router ตัว Polis ต่อเข้ากับ Wan1 และ router ตัว Internet ต่อกับ Wan2
Load Balance tp-link tl-r480t+ จะเป็นตัวตัดสินใจในการแยกสัญญาณ Polis กับ Internet

signalnco

• VIP

ขอบคุณมากมายครับ..ตอนนี้ช่างเข้ามาแก้ให้แล้ว สรุปคือเหมือนเดิม แก้ไม่ได้ นั่งทำอยู่ครึ่งวัน ผมเลยบอกว่าไม่เป็นไร ก่อนกลับยังบอกว่า เดี๋ยวจะเก็บเคสนี้เป็นตัวอย่าง ฟังแล้วมันน่าขำมั้ยล่ะ ก่อนหน้าผม มีแจ้งแบบนี้กว่า 20 รายแล้วอ่ะ  ::)